Zaɓi Lonnmeter don ma'auni daidai da hankali!

Maganin Gudun Abinci & Abin Sha | Matsayin Abinci na Flowmeter

LonnmeterAn yi amfani da mitoci masu gudana a masana'antar abinci da abin sha a yanayi iri-iri. TheMitar kwararar taro na CoriolisAna amfani da su a cikin ma'aunin sitaci da kuma carbon dioxide mai ruwa. Hakanan ana iya samun mitar motsi na lantarki a cikin ruwan giya, ruwan 'ya'yan itace da ruwan sha. Haka kuma, Lonn Meter ya ba da mafita iri-iri don aikace-aikace masu amfani a masana'antar abinci da abin sha. Koyi game daLonnmeter.

Ma'auni na Tsari Tsari

Ya kamata a kula da zafin da aka haifar da carbon dioxide a cikin fermentation. Dama mai kima na sake amfani yana faruwa a kamawa da kuma karkatar da carbon dioxide a cikin sarrafa abin sha. Na'urori masu tasowa masu tasowa suna ba da gudummawa ga daidaitaccen ma'auni da sarrafawa ta hanyar sarrafawa, haɓaka inganci da ingancin samfur.

Yana yiwuwa masu aiki su sami ƙarin haske game da ainihin adadin iskar carbon dioxide a cikin ayyukan cikawa. Daidaitaccen sarrafawa tare da taimakon mitoci masu gudana yana sa cika lokaci ɗaya daga motocin sufuri daban-daban yana yiwuwa, yana rage kurakuran da aka samu ta hanyar manyan ayyuka.

Ma'aunin Gudun Gudun Hijira a Kayayyakin Breweries

Madaidaici shine ginshiƙin masana'antar giya. Yana farawa daga haɗawa da malted sha'ir da ruwa a cikin tukunyar dusar ƙanƙara yana bin daidaitaccen rabo. Ana canza sitaci zuwa sukari kuma ana dafa shi zuwa maganin malty. Wannan cakuda mai mahimmanci, bayan mashing, ana auna daidai gwargwado kafin ya kwarara zuwa injin tacewa wanda ke raba hatsi. Ana iya siyar da waɗancan hatsin da aka tace ga manoman gida kamar ta samfuran lokaci zuwa lokaci.

Maganin, wucewa ta cikin latsa tacewa, wanda yanzu ake kira wort, ana canja shi zuwa ɗaya daga cikin kwalabe biyu masu zafi don tafasa. Kettles guda biyu suna ɗaukar matsayi daban-daban: ɗaya don tafasa ɗaya don tsaftacewa da ƙarin shiri. Murfin tururi a kasan kettle yana aiki don preheating na wort.

Tururi a cikin nada preheat yana kashewa kuma tsarin dumama tururi na atomatik yana ɗaukar tasiri lokacin da wort ya kai wurin tafasa. Sa'an nan cikakken tururi daga kan tururi ya wuce ta hanyar bawul ɗin daidaitawa kuma mitar kwararar taro tana aiki don auna madaidaicin adadin tururi yana shiga cikin kettle. Ƙarar tururi yana jujjuyawa tare da waɗanda ke cikin matsa lamba da zafin jiki. An haɗamitar kwararar taroyana nuna duka matsi da ramuwa na zafin jiki yana aiki mafi kyau fiye da sauran mitoci masu gudana, waɗanda ke ba da sigogi na zafin jiki, matsa lamba da gudana daban.

Fita daga mitar kwararar taro, madaidaicin tururi ya tashi zuwa saman tukunyar jirgi na ciki, wanda aka sanya shi a cikin na'urar musayar zafi da harsashi da bututu. An yi zafi da wort da tururi mai gangarowa, wanda ya fara takurawa. Mai jujjuyawa a saman harsashi-da-tube mai zafi yana hana samuwar kumfa, yana daidaita tsarin tafasa.

Bayan aunawa da ƙididdige yawan yawan kwararar tururi, ana ɗaukar zazzabin dumama a cikin kettles 500 bbl. Maganin 5-10% yana ƙafe a cikin tafasasshen minti 90. Sannan ana kama waɗancan iskar gas ɗin kuma a auna su da aiskar gas mitadon ƙarin inganta tsarin. Added hops yana basar da wort kuma yana shafar dandano, kwanciyar hankali da daidaiton maganin. Sa'an nan kuma za a kwashe maganin a cikin kwalabe da kegs bayan wani lokaci na fermentation.

Mitar motsin mu yana da yawa don tururi, maganin mash; Mitar kwararar iskar gas don carbon dioxide da sauran tururi. Akwai ingantattun mafita waɗanda ke tattare da duk buƙatun mita kwarara, haɓaka ma'aunin taro da sarrafawa.Tuntube mudon ƙarinma'aunin tururi.

Ma'aunin Tattalin Arziki

Yana da mahimmanci don gano ainihin abun ciki na sitaci da daidaita shi zuwa kashi da aka yi niyya don cire ruwa daga dakatarwar sitaci na alkama. Gabaɗaya, abun cikin sitaci ya bambanta daga 0-45% tare da yawa na 1030-1180 kg/m³. Aunawamaida hankali na sitacizai zama da wahala idan an auna ta ta hanyar mitar motsi na lantarki. Ana iya sarrafa abun cikin sitaci ta hanyar daidaita saurin centrifuges.

Mitar kwararar taro na Coriolis shine ingantaccen kayan aiki don auna abun cikin sitaci a yanayin kan layi, da madaidaicin adadin sitaci na maganin. Ana ɗaukar abun ciki na sitaci azaman mai canzawa don centrifuges. Ana iya biyan takamaiman buƙatu akan ma'aunin yawa bisa manufar masana'antu. Ana ɗaukar siginar fitarwa na maida hankali da ma'aunin kwararar taro azaman nassoshi don saita aya don sarrafa saurin centrifuge.

Matsakaicin mitoci masu kwarara na zamani ba wai kawai yana ba da haske game da yawan kwararar ruwa ba har ma yana tabbatar da cewa ma'aunin yawa ya kasance daidai, yana ba da damar daidaitawa mara kyau da haɓaka aiki a sarrafa sitaci.

Ma'aunin Gudun Ruwa a cikin Tsarin Shayarwa

Abubuwan sha masu laushi suna fuskantar ƙalubale na musamman a cikin aiwatar da carbonization, musamman ma'aunin co2. Mitoci masu kwararar iskar gas na gargajiya sun yi ƙasa kaɗan zuwa ci-gaba da mitoci masu kwararar zafin jiki don azancinsu ga matsi da sauyin yanayi. Ana ba da izinin masana'antun abin sha mai laushi don samun yawan ruwa kai tsaye lokacin da tsarin sarrafawa yana sanye da ma'aunin zafi mai zafi, guje wa rikitattun yanayin zafi da gyare-gyaren matsa lamba. Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwaƙwalwa na Ƙaddamarwa na Ƙaddamarwa na Ƙarfafawa na Ƙaddamarwa na Ƙaddamarwa na Ƙaddamarwa na Ƙaddamarwa na Ƙaddamarwa na Ƙaddamarwa na Ƙaddamarwa ) yana inganta tsarin aiki kuma yana inganta daidaito zuwa matsayi mafi girma, wanda ke tabbatar da daidaitattun adadin co2 kowane lokaci.

A ƙarshe, haɗin fasahar ma'aunin ma'auni na ci gaba a cikin masana'antu daban-daban ba kawai yana haɓaka ingantaccen aiki ba amma yana ƙarfafa inganci da daidaiton samfuran ƙarshe. Ko a cikin shayarwa, sarrafa sitaci, samar da abin sha mai laushi, sarrafa ruwan 'ya'yan itace, rungumar waɗannan sabbin hanyoyin mafita suna sanya kasuwanci don ci gaba mai dorewa a kasuwa mai tasowa.


Lokacin aikawa: Oktoba-30-2024